ประกาศรายชื่อน้องๆหนูๆที่ได้ "BABY แดนซ์ แดนซ์"
งาน BBB...Baby & Kids Best Buy...BBB BIG ครั้งที่ 31
วันที่ 5 - 8 กรกฎาคม 2561 ณ อิมแพ็ค เมืองทองธานี ชาเลนเจอร์ ฮอลล์
น้องๆหนูๆที่มีรายชื่อ ท่านผู้ปกครองสามารถมารายงานตัวน้อง
ได้ที่โต๊ะลงทะเบียนด้านหน้าเวทีกิจกรรม
ก่อนเวลาแข่งขัน 20 นาที
สิ่งที่ต้องเตรียมมา
1. บัตรสมาชิก BBB หรือ ช็อปเพื่อลูก
2. ถุงเท้า สำหรับใส่ลงแข่งขัน
รอบวันที่ 5 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
Thiraya thumrat |
Uri |
2 |
กัญญณรัน เปรมวุติ |
จ๊ะจ๋า |
3 |
ณิชาภัทร ช่วงอรุณ |
อิงดาว |
4 |
ติณณ์ณภัทร พิทักษ์ถกลเวช |
ติ๊น |
5 |
โชติกา มีสม |
น้องอัญชัน |
6 |
ณัฏฐกมล ศิริศรีบุญเรือง |
พอเพียง |
7 |
พรรธน์ชญมน จตุรงคสัมฤทธิ์ |
น้องต้นบุญ |
8 |
นนทนัตถ์ เข็มทอง |
น้องโปรด |
9 |
ธรณ์ ตังควุฒิวิจิตร |
แต๊งกิ้ว |
10 |
พนธกร พงศ์พฤฒิพันธ์ |
โอโซน |
11 |
นปภัช แอดไธสง |
ไนซ์ |
12 |
นันทชา. ถ่ำกองกลู |
เนเน่ |
13 |
นันทพร. ถ่ำกองกลู |
เอิร์ธ |
14 |
ปิยะวรรณ คงพิเชฐกุล |
แก้วใส |
15 |
ปุญญารัสมิ์ วีรผาติวัฒน์ |
เจ้าคุณ |
16 |
พรนภัส รอดอยู่ |
อินดี้ |
17 |
พิชามญชุ์ ชินธเนศ |
คลอโรฟิลด์ |
18 |
ฟ้าใส คำภีระแปง |
ฟ้าใส |
19 |
ภูริ วุฒิธรรมากร |
ออกัส |
20 |
ภูศรัณย์ ทินบุตร |
หรรษา |
21 |
รสริน นาคงาม |
มิวสิค |
22 |
ลาทิชา ทองโสภณ |
ทิชา |
23 |
วริศรา สุรเดชาวุธ |
น้องอันนา |
24 |
ศิรประภา มีผดุง |
พะแนง |
25 |
สุกฤตา มนประดิษฐ์ |
สโตน |
26 |
สุธางศุ์ศิณี โอเล่อเซ่น |
ไอ |
27 |
อลิซาเบธ กองการ |
น้องอลิซ |
28 |
อัญชลีพร รุ่งแจ้ง |
แก้มบุ๋ม |
รอบวันที่ 5 กรกฎาคม 2561 เวลา 14.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
กิตติภณ ถมยาปริวัฒน์ |
พร้อม |
2 |
ณัฐณิชา. บุญพันธุ์ |
มีนนี่ |
3 |
อัศวิน คงทิพย์อาภา |
มาวิน |
4 |
ชญาพัฒน์ เมธาวิริยะศิลป์ |
น้องนาวา |
5 |
จิรายุ พิลาจันทร์ |
น้องพีช |
6 |
อนันตพร จิตสุวรรณวานิช |
ปลายฟ้า |
7 |
ธนกฤต จันพึ่งสุข |
น้องปืน |
8 |
ธัญญาภรณ์ เกียรติอุบลไพบูลย์ |
ไอเฟ้ล |
9 |
บุญญาพร คุ้มวงษ์ |
มิกิ |
10 |
ภคภรณ์ กองสดี |
แก้ม |
11 |
ภูฟ้า แก้วรัตนปัทมา |
เมล์ |
12 |
ลลิตา บุญพันธ์ |
พลอย |
13 |
ศุภเสกข์ หมอยา |
สตางค์ |
14 |
อัฑฒ์ฐวิชญ์ ฤกษ์จินดาวงศ์ |
บรู๊คลิน |
15 |
อัลวีน่า สรรเพชุดา |
วีน่า |
รอบวันที่ 6 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
กวิตา พี่พานิช |
ชิเน |
2 |
ณัฐดนัย ใจซื่อ |
เฟี้ยวฟ้าว |
3 |
อภิรุจ รัตนพัวพันธ์ |
สกาย |
4 |
ภูริต แต้ไพสิฐพงษ์ |
นิว |
5 |
กวินธิดา จันทร์แก้ว |
น้องไอข้าว |
6 |
ฐินิดาภรณ์ ชื่นทรัพย์ |
กอหวาย |
7 |
ธัญวรินทร์ แสนไทย |
น้องน้ำริน |
8 |
ปาณฎา ศรีอ่อน |
น้องณดา |
9 |
ณัฐกมล ชญาดากัญญาวรัตน์ |
น้องคอปเตอร์ |
10 |
พีรวัช มีนา |
ติณห์ |
11 |
เลิศวรรธน์ สุขรัชติอิทธิกุล |
น้องกล้า |
12 |
อารดา พิศอ่อน |
ปลายฝัน |
รอบวันที่ 6 กรกฎาคม 2561 เวลา 14.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
คามิน ศิริรุ้งนภัส |
เคนเคน |
2 |
ณิชาภา พุ่มทิพย์ |
นัชชี่ |
3 |
ธนกฤต โชคอำนวยทรัพย์ |
น้องยาริส |
4 |
ณภูมิ ภู่เบญญาพงศ์ |
เปาเปา |
5 |
จิรัฐฏ์ เตชกนก |
เฮจิ |
รอบวันที่ 7 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
กนต์ธร ภูผา |
น้องโทชิ |
2 |
กัลยรัตน์ ฟักเสือ |
มีสุข |
3 |
จันทรสม์ วิจักษ์สิทธิ์ |
ร็อคเก็ต |
4 |
ชลรดา สุมนะเศรษฐกุล |
นิวน้อย |
5 |
โชตะ บุญจวง |
โชจัง |
6 |
ณัฏฐพัชร วิทูรประสาทผล |
เนเน่ |
7 |
ปภังกร บุญเรือง |
น้องวินวิน |
8 |
ภูมิรพี วงศ์ธนาสุนทร |
แอลฟ่า |
9 |
ปภาวรินทร์ แซ่ลิ้ม |
โตเน่ |
10 |
ฐวิกาญจน์ ถนอมศรีมงคล |
ไอรีน |
11 |
ณัญจ์ธิชา บัวบาน |
กอเตย |
12 |
ดาลัด เดชอ่อน |
เป๋าเป่า |
13 |
ปานชนก หยิบสูงเนิน |
โบอิ้ง |
14 |
ปุญชิดา เวียงนาค |
ขนมจีน |
15 |
ภาวิตา พรสุวรรณโชค |
เนย |
16 |
ศิรภัสสร อนันต์สุขสมศรี |
เอวา |
17 |
ฐานพัฒน์ เดชาวัชระวิชญ์ |
น้องภูผา |
18 |
ปวริศ ฉิมพลี |
ออกุน |
19 |
ดาริน ศิลปมงคลกุล |
น้องเบบี๋ |
20 |
ศักยะ ชอบพานิช |
น้องณะ |
21 |
ปุญญิศา จิตรดวงจันทร์ |
ปุญ |
22 |
ธนกร เล่าทักษิณากุล |
ภูผา |
23 |
ธนณัท ธรรมเดช |
ไออุ่น |
24 |
ปรียาภัทร์ ว่องสกุล |
นิริน |
25 |
ปวริศ ปุณยวัจน์ หยิบสูงเนิน |
แอร์ฟอร์ซ แอร์ฟิลด์ (แฝด) |
26 |
ปัณณทัต ทัตตากร |
เทมส์ |
27 |
ปัณณวิชญ์ ปัดสา |
ลีโอ |
28 |
ลัลน์ณภัทร สุขโข |
แพรวา |
29 |
วรดา คำภูแก้ว |
อะตอม |
30 |
วิมุตติ หงส์รพิพัฒน์ |
อองตอง |
31 |
สหรัชต์ เลื่อยไธสง |
ฮาร์ลี่ |
32 |
อิทธิพัทธ์ วิทูรประสาทผล |
นายนาย |
รอบวันที่ 7 กรกฎาคม 2561 เวลา 14.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
Sora Jangaroon |
Sora |
2 |
กานต์ณกมล นวสุขารมย์ |
กะทิ |
3 |
ครองภพ รัฐกุล |
เก้า |
4 |
จิรพันธุ์ โตสวัสดิ์ |
กัน |
5 |
ชยาวิชญ์ นาเมือง |
เฟมัส |
6 |
ชิดชนก พวงพันธ์ |
มีฟา |
7 |
ชินภัทร อรุณเกษตรโชค |
น้องซัน |
8 |
ญาณิศศา ดนตรีรส |
น้องมีนา |
9 |
ญาณิศา ชัยอุดมสิน |
เอิร์น |
10 |
ณริดา ฐิติลดากุล |
นิต้า |
11 |
ณัฐฏ์วิทย์ สีหะคลัง |
พายอาร์ |
12 |
ธีทัต ทองธรรมชาติ |
อันดา |
13 |
ปิติเทอด โกสูงเนิน |
ปิติ |
14 |
อรสา เทศทิม |
ออร่า |
15 |
พิชญ์ชิชา บัวทองวรวิทย์ |
พิชชา |
16 |
กัญญาณัฐ กิจสุขกาย |
เพลง |
17 |
ณิชาภา ยันบัวบาน |
มิวสิค |
18 |
ปริมญาดา เรืองกิจการ |
น้องไอจี (IG) |
19 |
วรินทร์ลดา มูลทา |
น้องทับทิม |
20 |
วิชญาพร มะเปลี่ยนสี |
น้องฟร้อนท์ |
21 |
กิจติพัชธ์ ประทุมสวัสดิ์ |
น้องไทไท |
22 |
ธนาธิป ตัสมา |
บัตเตอร์ |
23 |
ณพิชญา สาเขตการณ์ |
น้องซีรี่ย์ |
24 |
ธารนรินทร์ บำรถงศิลป์ |
น้องอาโป |
25 |
อธิป สุดโต |
น่าน |
26 |
สุกริช อ้นทอง |
น้องพอดี |
27 |
สุภัสสร รุ่งแสง |
หนูนิ่ม |
28 |
ธชย เศรษฐนารากุล |
โตริโน่ |
29 |
ธัญญลักษณ์ รชตรมยกร |
อัญชัน |
30 |
นพเก้า แสงขาล |
เอิงเอย |
31 |
นพปภัทร เล็งไธสง |
มิวตั้น |
32 |
ปวินท์ภัทร ชื่นอยู่ |
ยูคิ |
33 |
พิชญะ สุวรรณฉัตร |
น้องเฟิร์ส |
34 |
พิชญา |
พละศึก |
35 |
ภาณุภัทร ใจเป็ง |
เบสท์เทอร์ |
36 |
รมิตา กาญจนเคหาสน์ |
มิตา |
37 |
เรืองรวินทร์ ธีระดิษฐ์ |
วินนิ่ง |
รอบวันที่ 8 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
กฤชณัท ศุทธิสมบูรณ์ |
ดีใจ |
2 |
ชญาภา สราวัลย์ |
ปายฟ้า |
3 |
ชนม์ชญาณ์ ภูมิมาก |
กัสจัง |
4 |
ณภัทร เทศดี |
ตะวัน |
5 |
ขบูรชัย จิวระโมไนย์นัยกุล |
ปอร์เช่ |
6 |
จิรภัทร เหมือนสุวรรณ์ |
น้องฌาน |
7 |
ชาญวรา พิณวานิช |
คนโปรด |
8 |
นรธีร์ กันต่าย |
นาที |
9 |
ปัณณวิชญ์ สุชาติพงศ์ |
น้องออนิว |
10 |
พุทธคุณ เข็มแดง |
สมาร์ท |
11 |
เมธาสิทธิ์ ไวทยะชาติ |
ปังปอนด์ |
12 |
ชุติกาญจน์ พจน์ประพันธ์ |
กรีน |
13 |
ธมลวรรณ สุทธิศาสนกุล |
น้องปิ่น |
14 |
ปัถย์ธยาน์ น้อยหมื่น |
อมยิ้ม |
15 |
ลภัสรดา ทองหล่อ |
พรีม |
16 |
อนัญญา เอี่ยมสูงเนิน |
โมเดล |
17 |
อัญญารินทร์ คนไว |
น้องแสตมป์ |
18 |
นรากร บุญทองขาว |
น้องไตตั้น |
19 |
ธนภัทร ชูจันทร์ |
จูเนียร์ |
20 |
ธนภัทร รวยรื่น |
ปีโป้ |
21 |
นารีญา สาลี |
นารีญ่า |
22 |
ปวิชญา บุญกัลยกร |
มายด์ |
23 |
พุทธรักษ์ษา เข็มแดง |
สไมล์ |
24 |
ศุภกิตติ์ อยู่คง |
น้องเอฟ |
25 |
อัครเดช สุขแก้ว |
ตะวัน |
26 |
เอมิกา แพ่งสภา |
เอมิ |
รอบวันที่ 8 กรกฎาคม 2561 เวลา 14.45 น.
ลำดับ |
ชื่อบุตร |
ชื่อเล่น |
1 |
กฤฒิเดช ขันทองดี |
เชอร์ล็อค |
2 |
กฤตพร บุญศรี |
เกรซ |
3 |
กวินทรา กาวีนุ |
อัญญา |
4 |
คุณัชญ์ เอนกพงษ์ |
คุณ |
5 |
จิรกฤษณ์ |
ถั่วพู |
6 |
จิรพันธุ์ โตสวัสดิ์ |
กัน |
7 |
ชยพล เหง่าหนองทุ่ม |
โทนิค |
8 |
ณฐพงศ์. พิเชษฐศิริพร |
เคเค |
9 |
อทิวราห์ อาจทอง |
น้อง กันเนอร์ |
10 |
จักรภัทร รอดบน |
อั่งเปา |
11 |
ณัฏฐชัย คำสาธร |
อาเล็ก |
12 |
ปัณณวิชญ์ สุชาติพงศ์ |
น้องออนิว |
13 |
พิชญภาคย์ ราชพรรณา |
กิง |
14 |
อติวิชญ์ บุญชู |
อาร์ตี้ |
15 |
กันย์นภานันข์ ศรจิตต์ |
น้องบลู |
16 |
ณัฐธีรา ไทยสาครพันธ์ |
มันตา |
17 |
ณัฐสินี แก้วเกตุ |
น้องมิสติ้ง |
18 |
นิชารัตน์ อินทรสูตร |
น้องเนเน่ |
19 |
พิชญธิดา ราชพรรณา |
กิ |
20 |
สุริวิภา สีหมอก |
น้องปอย |
21 |
ปภิชญา อยู่จุ้ย |
ฮัสวีน่า |
22 |
ธนกฤต สนั่นวงศ์สังข์ |
บอส |
23 |
พุฒิพงศ์ โชติจิตรากรณ์ |
ดี |
24 |
ตุลา ม่วงมณี |
ตุนตังค์ |
25 |
ธนัชพร ลี้ศิริดำรงค์ชัย |
มายมิ้นท์ |
26 |
นันท์นภัส คุณะจันทร์ |
แพนด้่า |
27 |
ปภิณวิทย์ ชำดำ |
น้องเซน |
28 |
ปรียาณัฐ บัวซ้อน |
ไมญ่า |
29 |
ปวีณ์ธิดา ปรัชญารุ่งเรือง |
มิลินท์ |
30 |
ปิยาพัชร เลาห์วีระพานิช |
คาวา |
31 |
พระพาย ทองสว่าง |
พระพาย |
32 |
พัชรดล เดชเสรีกุล |
Sky |
33 |
พัฒฌาณ์ พัฒชนะ |
ลิณิณ |
34 |
พิชชาพิชชา นันทภากร |
พรีม |
35 |
พิชญดา สดใส |
ร้องอะตอม |
36 |
พิมพ์วลัญช์ ชัยเจริญ |
น้องของขวัญ |
37 |
ภูริชญา ศิริพงษ์ธนะ |
แอริน |
38 |
วรพล ใจภักดี |
พูม่า |
39 |
วันมงคล แสงทับ |
วีเทค |
40 |
วิศรุต มินเนตร |
ซีรีน |
41 |
สมิตา พยัพแก้ว |
น้องเอยเอย |
42 |
สิริยลลดา สำเนียง |
อิงอิง |
43 |
สุรีย์ ลพทองคำ |
แอล |
44 |
สุวรินทร์ แซ่ฟุ้ง |
น้องนานา |
45 |
อราคิน เพชรคงทอง |
น้องอัส |
46 |
อันติกา ลงวุฒิ |
เอิง |
วิธีการแข่งขัน :
1. น้อง ๆ ทุกคนจะต้องแสดงบัตรสมาชิก BBB พร้อมรายงานตัว
ณ จุดลงทะเบียนก่อนรอบการแข่งขัน บริเวณหน้าเวทีกิจกรรม
2.ยินดีต้อนรับนักเต้นรุ่นจิ๋ว อายุระหว่าง 1 - 3 ปี ให้มา แดนซ์ แดนซ์ แข่งกัน
3. ต้องสวมถุงเท้าลงแดนซ์ทุกคน (ไม่มีมา เรามีจำหน่ายคร่า)
4. ผู้ปกครองต้องอยู่ส่วนด้านนอกวงแดนซ์ ให้ผู้ปกครองอุ้มน้องไปวางในเส้นวงกลมกับพี่หมี และนั่งรออยู่นอกวงกลมโดยห้ามล้ำเข้าเส้นของวงกลม
5. เมื่อนักเต้นทุกคนอยู่ในวงแดนซ์เรียบร้อยแล้ว พอเพลงเริ่มให้แดนซ์กระจายไปกับพี่หมี BBB ได้เลย
6.ก่อนเพลงหยุดน้องคนไหนยังเต้นอยู่จะได้เข้าแข่งขันในรอบต่อไป หากน้อง ๆ ไม่เต้น จะถูกปรับตกรอบ
7.ในการแข่งขันรอบต่อไปให้น้องๆ ที่เข้ารอบแรกมาแข่งขันแดนซ์ พร้อมพี่หมี BBB อีกครั้ง และแข่งต่อไปเป็นรอบๆ จนกว่าจะได้ผู้ชนะเพียง 1 เดียว
*หากเท้าหรือมือของน้องอยู่นอกวงแดนซ์ จะถูกตัดสิทธิ์ออกจากการแข่งขันเช่นกัน (การตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด)
**ผู้สมัครแข่งขันที่ลงทะเบียนแล้วถือว่ายอมรับในกติกาทุกประการ
***สำหรับผู้ที่มีรายชื่อสมัครมาล่วงหน้า ให้พาลูกน้อยมายืนยันการสมัคร พร้อมนำบัตรสมาชิกงาน BBB มาแสดง ณ จุดลงทะเบียนด้านข้างเวทีกิจกรรม ก่อนรอบการแข่งขัน 20 นาที
****ทางบริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงเวลาการแข่งขัน ของรางวัล และกติกาต่างๆ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า